Lumaktaw sa pangunahing nilalaman
jpsalary
tl

Average na sahod sa Yamanashi — kita kada edad (opisyal na wage census)

Ang average na taunang sahod para sa Yamanashi sa Japan ay ¥4,705,000 (2023, MHLW Basic Survey on Wage Structure, 156,770 manggagawa) — 7.3% na mas mababa kaysa sa ang pambansang average na ¥5,078,000.

Average na taunang kita (Yamanashi)
¥4,705,000
156,770 manggagawa sa survey
Tinantyang median
¥4,180,000
Mga 89% ng average
Kumpara sa pambansang average
-7.3%
Pambansa: ¥5,078,000
Taon ng survey
2023
Pinagmulan: e-Stat wage census

Median na sahod sa Yamanashi (tantya)

Ang tinantyang median na taunang sahod sa Yamanashi ay ¥4.18M, mga 89% ng average na ¥4.71M (tinantyang median sa buong bansa: ¥4.47M). Hinihila pataas ng ilang may mataas na kita ang average, kaya mas mababa ang kita ng taong nasa gitna.

LugarAverageTinantyang medianMedian / average
Yamanashi¥4,705,000¥4,180,00089%
Buong bansa¥5,078,000¥4,470,00088%

Paraan: walang inilalabas na distribusyon ng sahod bawat prefecture, kaya iniaangkop namin ang pambansang distribusyon ng buwanang batayang sahod ng bawat age band (ika-10, 25, 50, 75 at 90 na percentile) sa average na taunang sahod ng age band na iyon sa Yamanashi, pinagsasama ayon sa bilang ng manggagawa, at kinukuha ang ika-50 percentile. Hindi nito naipapakita ang laki ng agwat sa loob ng prefecture, kaya maaaring iba ang aktuwal na median.

Kurba ng kita ayon sa edad — Yamanashi

Patayong axis: ¥10k
Estimated annual income by age band
Age bandTotal annualMale annualFemale annual
~19¥2,655,000¥2,755,000¥2,449,000
20-24¥3,223,000¥3,449,000¥2,920,000
25-29¥4,029,000¥4,419,000¥3,404,000
30-34¥4,437,000¥4,755,000¥3,734,000
35-39¥4,838,000¥5,358,000¥3,624,000
40-44¥5,162,000¥5,749,000¥3,797,000
45-49¥5,266,000¥6,104,000¥3,897,000
50-54¥5,372,000¥6,317,000¥3,746,000
55-59¥5,418,000¥6,273,000¥3,800,000
60-64¥4,551,000¥5,074,000¥3,497,000
65~¥3,098,000¥3,320,000¥2,720,000

Sahod ayon sa edad sa buong Japan (buwanang sahod at bonus) →

Pag-unawa sa datos ng sahod ng Mga manggagawa sa Yamanashi

Yamanashi: average na taunang sahod

Ang Mga manggagawa sa Yamanashi ay may weighted-average na taunang kita na ¥4,705,000 (sample: 156,770 manggagawa), −7.3% na mas mababa kaysa sa pambansang average (mga ¥373,000 na mas maliit). Ayon sa tinatayang average, ika-18 sa 47 prepektura. Ang tinatayang median ay ¥4,180,000. Mga tinatayang halaga ito mula sa weighted average ayon sa bilang ng manggagawa kada age band.

Sa anong edad pinakamataas ang sahod sa Yamanashi?

Pinakamataas ang kita sa age band na 55-59 na ¥5,418,000 (mga 1.7x ng entry level). Ang pinakamabilis na pagtaas ay nasa 25-29 band.

Yamanashi: average na sahod ng lalaki at babae

Sa edad 30-34, ang kita ng kababaihan ay 78.5% ng sa kalalakihan (67.1% sa lahat ng edad). Mas mababa ang halaga, mas malaki ang agwat ng kasarian.

Yamanashi: paano nagbabago ang sahod ayon sa edad

Ang kurba ayon sa edad ay nauuri bilang “inverted-U”. Ang inverted-U ang karaniwang pattern sa Japan, na tumitingkad bago magretiro; ang paakyat ay nangangahulugang dumadami ang ekspertise kasabay ng karanasan. Mga 18.4% ng tinatayang taunang kita ay bonus (taunang espesyal na bayad).

Average na sahod sa Yamanashi ayon sa edad at kasarian

Tinatayang taunang kita ng Yamanashi ayon sa age band (kabuuan / lalaki / babae):

EdadKabuuanLalakiBabae
25-29¥4,029,000¥4,419,000¥3,404,000
30-34¥4,437,000¥4,755,000¥3,734,000
35-39¥4,838,000¥5,358,000¥3,624,000
40-44¥5,162,000¥5,749,000¥3,797,000
45-49¥5,266,000¥6,104,000¥3,897,000
50-54¥5,372,000¥6,317,000¥3,746,000

Mga madalas itanong

Magkano ang average na sahod ng Yamanashi?
Mga ¥4,705,000, tinatantya mula sa MHLW Basic Survey on Wage Structure (2023, weighted-average na pagtatantya).
Sa anong edad pinakamataas ang kita ng Yamanashi?
Sa age band na 55-59, tinatayang ¥5,418,000.
Gaano kalaki ang agwat ng sahod ng kasarian para sa Yamanashi?
Sa edad 30-34, ang kita ng kababaihan ay mga 78.5% ng sa kalalakihan.
Magkano ang average na sahod ng Yamanashi sa edad 25-29?
Tinatayang ¥4,029,000 sa kabuuan (lalaki ¥4,419,000 / babae ¥3,404,000).
Magkano ang average na sahod ng Yamanashi sa edad 30-34?
Tinatayang ¥4,437,000 sa kabuuan (lalaki ¥4,755,000 / babae ¥3,734,000).

Pinagmulan: MHLW Basic Survey on Wage Structure (2023). Tinatantya mula sa weighted average ayon sa bilang ng manggagawa sa 5-taong age bands; hindi kasama ang mga cell na hindi inilathala dahil sa maliit na sample.

Ihambing ang Yamanashi sa ibang prefecture

Mga prefecture na malapit ang ranggo

Kalapit na prefecture (parehong rehiyon)

Ranggo = puwesto sa 47 prefecture ayon sa karaniwang taunang sahod. ± = diperensya mula sa Yamanashi (tantiya).

Yamanashi kumpara sa buong bansa

Pagkakaiba ng taunang kita sa pagitan ng Yamanashi at ng pambansang average, ayon sa banda ng edad.
AgeYamanashiBuong bansaDiff%
~19¥266万¥262万+¥3万+1.3%
20-24¥322万¥335万¥-13万-3.9%
25-29¥403万¥415万¥-12万-2.8%
30-34¥444万¥465万¥-21万-4.5%
35-39¥484万¥514万¥-30万-5.8%
40-44¥516万¥548万¥-32万-5.9%
45-49¥527万¥576万¥-49万-8.5%
50-54¥537万¥600万¥-63万-10.5%
55-59¥542万¥607万¥-65万-10.7%
60-64¥455万¥462万¥-7万-1.5%
65~¥310万¥367万¥-57万-15.6%

Karaniwang taunang sahod sa Yamanashi ayon sa edad (20s, 30s, 40s, 50s)

Noong 2023, ang karaniwang taunang sahod sa Yamanashi ay ¥3,692,000 para sa mga nasa edad 20s, ¥4,646,000 sa 30s, ¥5,216,000 sa 40s at ¥5,393,000 sa 50s.

Pangkat ng edadLahatLalakiBabae
Edad 20s¥3,692,000¥4,030,000¥3,189,000
Edad 30s¥4,646,000¥5,072,000¥3,678,000
Edad 40s¥5,216,000¥5,923,000¥3,855,000
Edad 50s¥5,393,000¥6,297,000¥3,770,000
60 pataas¥3,952,000¥4,376,000¥3,156,000

Mga tantiya: weighted average ayon sa bilang ng manggagawa ng mga inilathalang datos kada pangkat ng edad (buwanang sahod × 12 + taunang bonus).

Karaniwang taunang sahod sa Yamanashi ayon sa laki ng kumpanya

Sa Yamanashi, ang mga kumpanyang may 1,000+ empleyado ay nagbabayad ng ¥5,812,000 kada taon sa karaniwan, samantalang ¥4,120,000 sa mga kumpanyang may 10-99 empleyado — agwat na ¥1,692,000.

Laki ng kumpanyaLahatLalakiBabaeBilang ng manggagawa
10-99 empleyado¥4,120,000¥4,533,000¥3,361,00065,580
100-999 empleyado¥4,674,000¥5,229,000¥3,649,00054,890
1,000+ empleyado¥5,812,000¥6,837,000¥3,831,00036,270

Mga tantiya: weighted average ayon sa bilang ng manggagawa ng mga inilathalang datos kada pangkat ng edad (buwanang sahod × 12 + taunang bonus).

Pagbabago ng karaniwang taunang sahod sa Yamanashi (2020 → 2023)

Ang karaniwang taunang sahod sa Yamanashi ay nagbago mula ¥4,620,000 noong 2020 patungong ¥4,705,000 noong 2023, o +1.8%.

20202023PagbabagoPagbabago (%)
Lahat¥4,620,000¥4,705,000+¥85,000+1.8%
Lalaki¥5,242,000¥5,315,000+¥73,000+1.4%
Babae¥3,527,000¥3,569,000+¥42,000+1.2%

Paghahambing ng dalawang pinakahuling taon na may inilathalang datos kada prepektura (2020 at 2023).

Panimulang sahod sa Yamanashi ayon sa pinag-aralan (2023)

Ang panimulang sahod ng mga bagong nagtapos sa unibersidad sa Yamanashi ay ¥225,400 kada buwan, -5.0% kumpara sa pambansang average na ¥237,300.

Pinag-aralanYamanashiBuong JapanKumpara sa buong Japan
Senior high school¥190,000¥186,800+1.7%
Specialized school¥193,500¥214,500-9.8%
Junior college / College of technology¥191,100¥214,600-11.0%
Unibersidad (bachelor)¥225,400¥237,300-5.0%
Graduate school¥281,100¥276,000+1.8%

Regular na buwanang sahod ng mga bagong nagtapos, lahat ng kasarian. Maliit ang sample kada prepektura, kaya hindi laging mas mataas ang sahod ng mas mataas ang pinag-aralan.

Magkalkula (naka-preset sa Yamanashi)

Naglo-load ng datos…

Magkano ang gastos para manirahan sa Yamanashi?

Gusto mong malaman kung anong antas ng pamumuhay ang katumbas ng sahod mo sa Yamanashi? Hinahati-hati ng jpcost.keydrop.net ang buwanang gastos sa mga pangunahing lungsod ng Japan — magsimula sa profile ng Yamanashi.

Gastos sa Yamanashi → →