Average na sahod sa Kanagawa — kita kada edad (opisyal na wage census)
Ang average na taunang sahod para sa Kanagawa sa Japan ay ¥5,710,000 (2023, MHLW Basic Survey on Wage Structure, 1,659,320 manggagawa) — 12.4% na mas mataas kaysa sa ang pambansang average na ¥5,078,000.
Median na sahod sa Kanagawa (tantya)
Ang tinantyang median na taunang sahod sa Kanagawa ay ¥5.00M, mga 88% ng average na ¥5.71M (tinantyang median sa buong bansa: ¥4.47M). Hinihila pataas ng ilang may mataas na kita ang average, kaya mas mababa ang kita ng taong nasa gitna.
| Lugar | Average | Tinantyang median | Median / average |
|---|---|---|---|
| Kanagawa | ¥5,710,000 | ¥5,010,000 | 88% |
| Buong bansa | ¥5,078,000 | ¥4,470,000 | 88% |
Paraan: walang inilalabas na distribusyon ng sahod bawat prefecture, kaya iniaangkop namin ang pambansang distribusyon ng buwanang batayang sahod ng bawat age band (ika-10, 25, 50, 75 at 90 na percentile) sa average na taunang sahod ng age band na iyon sa Kanagawa, pinagsasama ayon sa bilang ng manggagawa, at kinukuha ang ika-50 percentile. Hindi nito naipapakita ang laki ng agwat sa loob ng prefecture, kaya maaaring iba ang aktuwal na median.
Kurba ng kita ayon sa edad — Kanagawa
| Age band | Total annual | Male annual | Female annual |
|---|---|---|---|
| ~19 | ¥2,919,000 | ¥2,896,000 | ¥3,003,000 |
| 20-24 | ¥3,480,000 | ¥3,614,000 | ¥3,322,000 |
| 25-29 | ¥4,422,000 | ¥4,656,000 | ¥4,030,000 |
| 30-34 | ¥5,092,000 | ¥5,461,000 | ¥4,345,000 |
| 35-39 | ¥5,662,000 | ¥6,171,000 | ¥4,527,000 |
| 40-44 | ¥6,266,000 | ¥6,894,000 | ¥4,829,000 |
| 45-49 | ¥6,384,000 | ¥7,105,000 | ¥4,849,000 |
| 50-54 | ¥6,741,000 | ¥7,600,000 | ¥4,782,000 |
| 55-59 | ¥6,941,000 | ¥7,761,000 | ¥4,907,000 |
| 60-64 | ¥5,091,000 | ¥5,483,000 | ¥4,139,000 |
| 65~ | ¥4,205,000 | ¥4,464,000 | ¥3,516,000 |
Sahod ayon sa edad sa buong Japan (buwanang sahod at bonus) →
Pag-unawa sa datos ng sahod ng Mga manggagawa sa Kanagawa
Kanagawa: average na taunang sahod
Ang Mga manggagawa sa Kanagawa ay may weighted-average na taunang kita na ¥5,710,000 (sample: 1,659,320 manggagawa), +12.4% na mas mataas kaysa sa pambansang average (mga ¥632,000 na mas malaki). Ayon sa tinatayang average, ika-2 sa 47 prepektura. Ang tinatayang median ay ¥5,010,000. Mga tinatayang halaga ito mula sa weighted average ayon sa bilang ng manggagawa kada age band.
Sa anong edad pinakamataas ang sahod sa Kanagawa?
Pinakamataas ang kita sa age band na 55-59 na ¥6,941,000 (mga 2.0x ng entry level). Ang pinakamabilis na pagtaas ay nasa 25-29 band.
Kanagawa: average na sahod ng lalaki at babae
Sa edad 30-34, ang kita ng kababaihan ay 79.6% ng sa kalalakihan (70% sa lahat ng edad). Mas mababa ang halaga, mas malaki ang agwat ng kasarian.
Kanagawa: paano nagbabago ang sahod ayon sa edad
Ang kurba ayon sa edad ay nauuri bilang “inverted-U”. Ang inverted-U ang karaniwang pattern sa Japan, na tumitingkad bago magretiro; ang paakyat ay nangangahulugang dumadami ang ekspertise kasabay ng karanasan. Mga 19.3% ng tinatayang taunang kita ay bonus (taunang espesyal na bayad).
Average na sahod sa Kanagawa ayon sa edad at kasarian
Tinatayang taunang kita ng Kanagawa ayon sa age band (kabuuan / lalaki / babae):
| Edad | Kabuuan | Lalaki | Babae |
|---|---|---|---|
| 25-29 | ¥4,422,000 | ¥4,656,000 | ¥4,030,000 |
| 30-34 | ¥5,092,000 | ¥5,461,000 | ¥4,345,000 |
| 35-39 | ¥5,662,000 | ¥6,171,000 | ¥4,527,000 |
| 40-44 | ¥6,266,000 | ¥6,894,000 | ¥4,829,000 |
| 45-49 | ¥6,384,000 | ¥7,105,000 | ¥4,849,000 |
| 50-54 | ¥6,741,000 | ¥7,600,000 | ¥4,782,000 |
Mga madalas itanong
- Magkano ang average na sahod ng Kanagawa?
- Mga ¥5,710,000, tinatantya mula sa MHLW Basic Survey on Wage Structure (2023, weighted-average na pagtatantya).
- Sa anong edad pinakamataas ang kita ng Kanagawa?
- Sa age band na 55-59, tinatayang ¥6,941,000.
- Gaano kalaki ang agwat ng sahod ng kasarian para sa Kanagawa?
- Sa edad 30-34, ang kita ng kababaihan ay mga 79.6% ng sa kalalakihan.
- Magkano ang average na sahod ng Kanagawa sa edad 25-29?
- Tinatayang ¥4,422,000 sa kabuuan (lalaki ¥4,656,000 / babae ¥4,030,000).
- Magkano ang average na sahod ng Kanagawa sa edad 30-34?
- Tinatayang ¥5,092,000 sa kabuuan (lalaki ¥5,461,000 / babae ¥4,345,000).
Pinagmulan: MHLW Basic Survey on Wage Structure (2023). Tinatantya mula sa weighted average ayon sa bilang ng manggagawa sa 5-taong age bands; hindi kasama ang mga cell na hindi inilathala dahil sa maliit na sample.
Ihambing ang Kanagawa sa ibang prefecture
Mga prefecture na malapit ang ranggo
Kalapit na prefecture (parehong rehiyon)
Ranggo = puwesto sa 47 prefecture ayon sa karaniwang taunang sahod. ± = diperensya mula sa Kanagawa (tantiya).
Kanagawa kumpara sa buong bansa
| Age | Kanagawa | Buong bansa | Diff | % |
|---|---|---|---|---|
| ~19 | ¥292万 | ¥262万 | +¥30万 | +11.4% |
| 20-24 | ¥348万 | ¥335万 | +¥13万 | +3.8% |
| 25-29 | ¥442万 | ¥415万 | +¥28万 | +6.7% |
| 30-34 | ¥509万 | ¥465万 | +¥45万 | +9.6% |
| 35-39 | ¥566万 | ¥514万 | +¥53万 | +10.2% |
| 40-44 | ¥627万 | ¥548万 | +¥78万 | +14.3% |
| 45-49 | ¥638万 | ¥576万 | +¥63万 | +10.9% |
| 50-54 | ¥674万 | ¥600万 | +¥74万 | +12.4% |
| 55-59 | ¥694万 | ¥607万 | +¥88万 | +14.4% |
| 60-64 | ¥509万 | ¥462万 | +¥47万 | +10.1% |
| 65~ | ¥421万 | ¥367万 | +¥54万 | +14.6% |
Karaniwang taunang sahod sa Kanagawa ayon sa edad (20s, 30s, 40s, 50s)
Noong 2023, ang karaniwang taunang sahod sa Kanagawa ay ¥4,060,000 para sa mga nasa edad 20s, ¥5,387,000 sa 30s, ¥6,330,000 sa 40s at ¥6,827,000 sa 50s.
| Pangkat ng edad | Lahat | Lalaki | Babae |
|---|---|---|---|
| Edad 20s | ¥4,060,000 | ¥4,291,000 | ¥3,724,000 |
| Edad 30s | ¥5,387,000 | ¥5,834,000 | ¥4,436,000 |
| Edad 40s | ¥6,330,000 | ¥7,008,000 | ¥4,840,000 |
| Edad 50s | ¥6,827,000 | ¥7,671,000 | ¥4,834,000 |
| 60 pataas | ¥4,776,000 | ¥5,115,000 | ¥3,927,000 |
Mga tantiya: weighted average ayon sa bilang ng manggagawa ng mga inilathalang datos kada pangkat ng edad (buwanang sahod × 12 + taunang bonus).
Karaniwang taunang sahod sa Kanagawa ayon sa laki ng kumpanya
Sa Kanagawa, ang mga kumpanyang may 1,000+ empleyado ay nagbabayad ng ¥6,408,000 kada taon sa karaniwan, samantalang ¥4,832,000 sa mga kumpanyang may 10-99 empleyado — agwat na ¥1,576,000.
| Laki ng kumpanya | Lahat | Lalaki | Babae | Bilang ng manggagawa |
|---|---|---|---|---|
| 10-99 empleyado | ¥4,832,000 | ¥5,205,000 | ¥4,059,000 | 393,970 |
| 100-999 empleyado | ¥5,408,000 | ¥5,966,000 | ¥4,297,000 | 537,380 |
| 1,000+ empleyado | ¥6,408,000 | ¥7,169,000 | ¥4,738,000 | 727,980 |
Mga tantiya: weighted average ayon sa bilang ng manggagawa ng mga inilathalang datos kada pangkat ng edad (buwanang sahod × 12 + taunang bonus).
Pagbabago ng karaniwang taunang sahod sa Kanagawa (2020 → 2023)
Ang karaniwang taunang sahod sa Kanagawa ay nagbago mula ¥5,370,000 noong 2020 patungong ¥5,710,000 noong 2023, o +6.3%.
| 2020 | 2023 | Pagbabago | Pagbabago (%) | |
|---|---|---|---|---|
| Lahat | ¥5,370,000 | ¥5,710,000 | +¥340,000 | +6.3% |
| Lalaki | ¥5,924,000 | ¥6,322,000 | +¥398,000 | +6.7% |
| Babae | ¥4,190,000 | ¥4,428,000 | +¥238,000 | +5.7% |
Paghahambing ng dalawang pinakahuling taon na may inilathalang datos kada prepektura (2020 at 2023).
Panimulang sahod sa Kanagawa ayon sa pinag-aralan (2023)
Ang panimulang sahod ng mga bagong nagtapos sa unibersidad sa Kanagawa ay ¥242,700 kada buwan, +2.3% kumpara sa pambansang average na ¥237,300.
| Pinag-aralan | Kanagawa | Buong Japan | Kumpara sa buong Japan |
|---|---|---|---|
| Senior high school | ¥201,400 | ¥186,800 | +7.8% |
| Specialized school | ¥222,000 | ¥214,500 | +3.5% |
| Junior college / College of technology | ¥235,100 | ¥214,600 | +9.6% |
| Unibersidad (bachelor) | ¥242,700 | ¥237,300 | +2.3% |
| Graduate school | ¥328,100 | ¥276,000 | +18.9% |
Regular na buwanang sahod ng mga bagong nagtapos, lahat ng kasarian. Maliit ang sample kada prepektura, kaya hindi laging mas mataas ang sahod ng mas mataas ang pinag-aralan.
Magkalkula (naka-preset sa Kanagawa)
Naglo-load ng datos…
Kaya bang tustusan ng sahod mo ang gastos sa pamumuhay sa Kanagawa?
Sa Kanagawa, ang sahod mong ¥5,710,000 ay halos kasingdami ng ¥5,691,219 sa Tokyo (ang CPI ng rehiyong ito ay 100.3% ng sa Tokyo).
Magkano ang gastos para manirahan sa Kanagawa?
Gusto mong malaman kung anong antas ng pamumuhay ang katumbas ng sahod mo sa Kanagawa? Hinahati-hati ng jpcost.keydrop.net ang buwanang gastos sa mga pangunahing lungsod ng Japan — magsimula sa profile ng Kanagawa.
Kaugnay na datos
Average na sahod ayon sa trabaho
- Mga tagapamahala
- Tindera / Sales clerk
- Caregiver sa pasilidad
- Pangkalahatang clerk sa opisina
- Iba pang general clerk
- Iba pang sales representative
Average na sahod ayon sa industriya
- Pagmamanupaktura
- Pakyawan at tingiang kalakalan
- Medikal at kagalingan
- Serbisyo (iba pa)
- Transportasyon at koreo
- Konstruksyon